คณะกรรมการประจำคณะพยาบาลศาสตร์




ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. พรชัย จูลเมตต์
Assist. Prof. Dr. Pornchai Jullamate
E-MAIL : pornchai@buu.ac.th
คณบดีคณะพยาบาลศาสตร์

ผู้ทรงคุณวุฒิ



ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. พิชาญ สว่างวงศ์
Assist. Prof. Dr. Pichan Sawangwong
E-MAIL :
ผู้ทรงคุณวุฒิ



นาย ณรงค์ชัย คุณปลื้ม
Mr. Narongchai Khunpluem
E-MAIL :
ผู้ทรงคุณวุฒิ



ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ภูมิพัฒน์ ภาชนะ
Assist. Prof. Dr. Pumipat Pachana
E-MAIL :
ผู้ทรงคุณวุฒิ

รองคณบดี



ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. วารี กังใจ
Assist. Prof. Dr. Waree Kangchai
E-MAIL : wareek@buu.ac.th
รองคณบดีฝ่ายวิจัยและบัณฑิตศึกษา



ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. นิสากร กรุงไกรเพชร
Assist. Prof. Dr. Nisakorn Krungkraipetch
E-MAIL : nisakorn@buu.ac.th
รองคณบดีฝ่ายวิชาการ



ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. จิณห์จุฑา ชัยเสนา ดาลลาส
Assist. Prof. Dr. Jinjutha Chaisena Dallas
E-MAIL : jinjuthatawan@gmail.com
รองคณบดีฝ่ายประกันคุณภาพการศึกษาและยุทธศาสตร์การต่างประเทศ



ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. พัชรินทร์ พูลทวี
Assist. Prof. Dr. Patcharin Poonthawe
E-MAIL : larnkha@gmail.com
รองคณบดีฝ่ายกิจการนิสิตและศิษย์เก่าสัมพันธ์

ประธานสาขาวิชา



ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. สมสมัย รัตนกรีฑากุล
Assist. Prof. Dr. Somsamai Rattanagreethakul
E-MAIL : somsamai@buu.ac.th
ประธานสาขาวิชาการพยาบาลชุมชน



ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ภรภัทร เฮงอุดมทรัพย์
Assist. Prof. Dr. Pornpat Hengudomsub
E-MAIL : pornpat12@yahoo.com
ประธานสาขาวิชาการพยาบาลสุขภาพจิตและจิตเวช



ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. สุพิศ ศิริอรุณรัตน์
Assist. Prof. Dr. Supit Siriarunrat
E-MAIL : pits1962@yahoo.com
ประธานสาขาวิชาการพยาบาลมารดา ทารก และการผดุงครรภ์



ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. พจนารถ สารพัด
Assist. Prof. Dr. Photjanart Sarapat
E-MAIL : photjanart@yahoo.com
ประธานสาขาวิชาการพยาบาลเด็ก



อาจารย์ ดร. ปณิชา พลพินิจ
Dr. Panicha Ponpinij
E-MAIL : ponpanicha@nurse.buu.ac.th
ประธานสาขาวิชาการพยาบาลผู้ใหญ่

ผู้แทนคณาจารย์



รองศาสตราจารย์ ดร. อาภรณ์ ดีนาน
Assoc. Prof. Dr. Aporn Deenan
E-MAIL : apornd@buu.ac.th
ผู้แทนคณาจารย์



ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. สายฝน ม่วงคุ้ม
Assist. Prof. Dr. Saifone Moungkum
E-MAIL : saifone7015@hotmail.com
ผู้แทนคณาจารย์



ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. นฤมล ธีระรังสิกุล
Assist. Prof. Dr. Narumon Teerarungsikul
E-MAIL : teerarungsi@hotmail.com
ผู้แทนคณาจารย์