เมื่อวันที่ 29 มีนาคม พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุมแคแสด ชั้น 5 อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ คณะพยาบาลศาสตร์ โดยได้รับเกียรติจากรองศาสตราจารย์ ดร.พรชัย จูลเมตต์ คณบดีคณะพยาบาลศาสตร์เป็นประธานในพิธีฯ และมอบหมวกให้แก่นิสิต พร้อม ดร.เพ็ญพรรณ พิทักษ์สงคราม เลขาธิการ สมาคมพยาบาลแห่งประเทศไทยฯ สำนักงานสาขาภาคตะวันออก รศ.ดร.ปนัดดา ยิ้มสกุล รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏธนบุรี พว.จินดาภรณ์ สุรเนตร หัวหน้าฝ่ายการพยาบาล รพ.มหาวิทยาลัยบูรพา พว.ขวัญจิตร ศักดิ์ศรีวัฒนา รองหัวหน้าพยาบาลด้านบริหาร โรงพยาบาลชลบุรี พว.จรรยา อินทรวิชัย ผู้ช่วยหัวหน้าพยาบาลด้านบริการ โรงพยาบาลสมเด็จพระบรมราชเทวี ณ ศรีราชา น.อ.หญิงครองใจ กาศเจริญ ผู้ช่วยอำนวยการ โรงพยาบาลสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ กรมแพทย์ทหารเรือ คุณพิชญาภา พิชะยะ รองผู้อำนวยการด้านการพยาบาล โรงพยาบาลมะเร็งชลบุรี พว.พิศมัย พันธุ์พืข โรงพยาบาลแหลมฉบัง คุณบังอร สัตยวณิช ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายสื่อสารองค์กร โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยบูรพา ผู้แทนนายกสมาคมศิษย์เก่าฯ ตัวแทนผู้ปกครอง และตัวแทนนิสิตคณะพยาบาลศาสตร์ ร่วมกล่าวให้โอวาท และแสดงความยินดีแก่นิสิต นอกจากนี้มีกิจกรรมต่าง ๆ ของนิสิตคณะพยาบาลศาสตร์ ชั้นปีที่ 1 ที่ตั้งใจมอบให้แก่รุ่นพี่ พร้อมทีมการแสดงดนตรีจากชมรมดนตรีอังกะลุงผู้สูงอายุ คณะพยาบาลศาสตร์ ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ด้วย
Nursing Faculty of Burapha University 169 Long-Hard BangsaenRoad, Tambon Saensook, Amphur Muang, Chonburi 20131, Thailand.Tel. 66-0-3810-2222 Ext 2880 Fax. 66-038-393746 website administrator : admin@nurse.buu.ac.th
Copyright © 2021 | by Faculty of Nursing Burapha University