วันที่ 25 เมษายน 2567 คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา ได้มีการจัดงาน "พิธีรดน้ำขอพร เนื่องในประเพณีสงกรานต์ ประจำปี 2567" ณ บริเวณหน้า Simulation Nursing Skill Center (ศูนย์ฝึกทักษะจำลองเสมือนจริงทางการพยาบาล รศ.ดร.สายหยุด นิยมวิภาต) ชั้น ๒ อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ คณะพยาบาลศาสตร์ โดยมี รศ.เชาว์ มณีวงศ์ อดีตอธิการบดี มหาวิทยาลัยบูรพา, รศ.ดร. วัชรินทร์ กาสลัก อธิการบดี มหาวิทยาลัยบูรพา , รศ.ดร.พรชัย จูลเมตต์ คณบดีคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา, อดีตผู้บริหาร และผู้ทรงคุณวุฒิ ของคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา ให้เกียรติมาร่วมงาน และให้คณาจารย์ บุคลากร ของคณะพยาบาลศาสตร์ ได้รดน้ำขอพร และให้ขวัญกำลังใจในการปฏิบัติงาน
Nursing Faculty of Burapha University 169 Long-Hard BangsaenRoad, Tambon Saensook, Amphur Muang, Chonburi 20131, Thailand.Tel. 66-0-3810-2222 Ext 2880 Fax. 66-038-393746 website administrator : admin@nurse.buu.ac.th
Copyright © 2021 | by Faculty of Nursing Burapha University