คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา จัดพิธีมอบแถบหมวกพยาบาลและเข็ม รุ่นที่ 38 แก่ผู้สำเร็จการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2566 เมื่อวันที่ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุมแคแสด อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ คณะพยาบาลศาสตร์ โดยรองศาสตราจารย์ ดร.พรชัย จูลเมตต์ คณบดีคณะพยาบาลศาสตร์ ประธานในพิธีฯ และมอบแถบหมวกและเข็ม แก่ผู้สำเร็จการศึกษา พร้อมได้รับเกียรติจาก ดร. ศุกร์ใจ เจริญสุข นายกสมาคมพยาบาลแห่งประเทศไทยฯ สาขาภาคตะวันออก ดร.เวธกา กลิ่นวิชิต นายกสมาคมศิษย์เก่าคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา ผู้แทนแหล่งฝึก ตัวแทนผู้ปกครอง และตัวแทนจากชมรมผู้สูงอายุ คณะพยาบาลศาสตร์ ร่วมกล่าวให้โอวาท และแสดงความยินดีแก่นิสิต ทั้งนี้คณะพยาบาลศาสตร์ มอบโล่เกียรติยศแก่นิสิตที่มีผลการศึกษาเฉลี่ยสูงสุดตลอดหลักสูตร นิสิตที่ได้รับคะแนนสูงสุดในการทำแบบทดสอบหลังเข้าอบรมฯ (Post-test) ในแต่ละรายวิชา รางวัลผู้นำกิจกรรมยอดเยี่ยม และรางวัลคนดีศรีแคแสด ช่อที่ 38 เพื่อเป็นการเชิดชูเกียรตินิสิตฯ ที่มีความมานะ อุตสาหะในการเรียนควบคู่การทำกิจกรรมที่ดีตลอดมา
Nursing Faculty of Burapha University 169 Long-Hard BangsaenRoad, Tambon Saensook, Amphur Muang, Chonburi 20131, Thailand.Tel. 66-0-3810-2222 Ext 2880 Fax. 66-038-393746 website administrator : admin@nurse.buu.ac.th
Copyright © 2021 | by Faculty of Nursing Burapha University