อาจารย์และนิสิตคณะพยาบาลศาสตร์ร่วมฝึกประสบการณ์วิชาชีพ ณ School of Nursing, Saku University ประเทศญี่ปุ่น โครงการ “ฝึกประสบการณ์วิชาชีพ ณ School of Nursing, Saku University, Japan” วันที่ 30 เมษายน - 31 พฤษภาคม 2567 นำโดย ผศ.ดารัสนี โพธารส และนิสิตหลักสูตรพยาบาลศาสตรบัณฑิต (หลักสูตรภาษาอังกฤษ) ชั้นปีที่ 4 จำนวน 3 คน ได้แก่ นางสาวนภัสสร ภู่พงษ์, นางสาวอภิสรา สุทธิคำภา, และนางสาวธัญญารัตน์ เหงกระโทก เพื่อพัฒนาศักยภาพของนิสิตพยาบาลเกี่ยวกับความรู้ การปฏิบัติการพยาบาล และทักษะด้านการสื่อสารภาษาอังกฤษ ทั้งในรายวิชาทฤษฎีและรายวิชาปฏิบัติ ในสถาบันการศึกษาพยาบาลและสถานบริการสุขภาพในต่างประเทศ รวมถึงการสร้างเครือข่ายด้านการจัดการเรียนการสอนทางการพยาบาล รวมทั้งด้านศิลปวัฒนธรรม กับสถาบันการศึกษาพยาบาลในต่างประเทศ
Nursing Faculty of Burapha University 169 Long-Hard BangsaenRoad, Tambon Saensook, Amphur Muang, Chonburi 20131, Thailand.Tel. 66-0-3810-2222 Ext 2880 Fax. 66-038-393746 website administrator : admin@nurse.buu.ac.th
Copyright © 2021 | by Faculty of Nursing Burapha University