เมื่อวันที่ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุมแคแสด อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ คณะพยาบาลศาสตร์ได้รับเกียรติจากผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ทวีศักดิ์ กสิผล คณบดีคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยหัวเฉียว รองศาสตราจารย์ ดร.วรรณรัตน์ ลาวัง รองคณบดีฝ่ายยุทธศาสตร์และพัฒนาคุณภาพ พว.สุวิชา น้อยหา เจ้าของเพจพยาบาลบ้ายอแห่งประเทศไทย พว.กฤษณะชัย เงาเงิน ผู้จัดการแผนกปฏิบัติการไตเทียม KT medical service พว.เอกนาจ อาจธนกุล วิสัญญีพยาบาล โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยบูรพา พร้อมอาจารย์เมธาวี พรตเจริญ ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายกิจการนิสิต และศิษย์เก่าสัมพันธ์ และอาจารย์หฤษฏ์ เชี่ยงหว็อง อาจารย์สาขาวิชาการพยาบาลผู้สูงอายุ คณะพยาบาลศาสตร์ร่วมเป็นวิทยากรบรรยายในครั้งนี้ เพื่อให้ผู้สำเร็จการศึกษาฯ ได้ทราบถึงบทบาท หลักการปฏิบัติตน การปฏิบัติงาน และอื่น ๆ ที่เป็นประโยชน์ต่อแนวทางการดำเนินชีวิตภายหลังสำเร็จการศึกษาต่อไป
Nursing Faculty of Burapha University 169 Long-Hard BangsaenRoad, Tambon Saensook, Amphur Muang, Chonburi 20131, Thailand.Tel. 66-0-3810-2222 Ext 2880 Fax. 66-038-393746 website administrator : admin@nurse.buu.ac.th
Copyright © 2021 | by Faculty of Nursing Burapha University