เมื่อวันที่ 12 มิถุนายน 2567 คณะพยาบาลศาสตร์ ได้จัดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ "การพัฒนาสมรรถนะอาจารย์ตามแนวทางการพัฒนาคุณภาพอาจารย์เพื่อส่งเสริมการบรรลุผลลัพธ์การเรียนรู้ตามมาตรฐานคุณวุฒิระดับอุดมศึกษา" ให้กับคณาจารย์ของคณะพยาบาลศาสตร์ โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.วรรณรัตน์ ลาวัง รองคณบดีฝ่ายยุทธศาสตร์และพัฒนาคุณภาพเป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ และได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์ นพ.อานุภาพ เลขะกุล ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.จารุวรรณ กฤตย์ประชา รองศาสตราจารย์ ดร.เบญจมาส วงศ์สัตยนนท์ รองศาสตราจารย์ ดร.วัลยา ธเนศพงศ์ธรรม รองศาสตร์จารย์ ดร.ชัยวัฒน์ ประไพนัยนา เป็นวิทยากรในการอบรมครั้งนี้ ซึ่งการอบรมครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้อาจารย์มีวิสัยทัศน์ แนวคิดใหม่ และองค์ความรู้เกี่ยวกับอุดมศึกษา รวมถึงส่งเสริมให้เข้าใจบทบาทและภารกิจของการเป็นอาจารย์มืออาชีพในสถาบันอุดมศึกษาและสามารถขอรับรองสมรรถนะด้านการเรียนการสอนได้ อีกทั้งเป็นการให้อาจารย์ได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์การเรียนรู้ร่วมกัน รวมทั้งระดมความคิดเห็นเกี่ยวกับการเรียนการสอนและสร้างความร่วมมือต่อไปในอนาคต
Nursing Faculty of Burapha University 169 Long-Hard BangsaenRoad, Tambon Saensook, Amphur Muang, Chonburi 20131, Thailand.Tel. 66-0-3810-2222 Ext 2880 Fax. 66-038-393746 website administrator : admin@nurse.buu.ac.th
Copyright © 2021 | by Faculty of Nursing Burapha University